- 10/06/2020 05:01:00 AM
- Đã xem: 385
- Phản hồi: 0
Không chỉ mưu trí, dũng cảm trên mặt trận đấu tranh với các loại tội phạm, người chiến sĩ Công an còn phải luôn sẵn sàng đương đầu với kẻ thù vô hình nguy hiểm, luôn rình rập khắp nơi đó là “giặc lửa”. Nhiệm vụ của những người lính chữa cháy, cứu hộ, cứu nạn cũng không kém phần gian khổ, hiểm nguy, nhất là tình hình cháy, nổ ngày càng có chiều hướng gia tăng như hiện nay. Thiếu tá Nguyễn Bá Phúc - Phó Đội trưởng Đội Cảnh sát PCCC và cứu nạn, cứu hộ khu vực thị xã Sông Cầu là một trong những gương điển hình trên lĩnh vực này.